ગુરુવારે અને શુક્વારે ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થતા સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે પવન સાથે, વાવાઝોડા જેવા વરસાદને લઈને કરાય મોટી આગાહી…

હવામાન વિભાગની આગાહીને પગલે છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 161 તાલુકામાં વરસાદ થયો છે. જેમાં સૌથી વધુ પોરબંદરમાં 3.5 ઈંચ વરસાદ થયો છે, જ્યારે વિજાપુર, સંતરામપુર અને કોડીનારમાં 2.5 ઈંચ થયો છે. સાથે સૂત્રાપાડા તથા મોડાસામાં સવા 2 ઈંચ અને કડાણા, વડાલી, જાલોદ, વડિયા, રાણાવાવ, ધાનેરા અને લોધિકામાં 2-2 ઈંચ વરસાદ થયો છે. ઉપરાંત વેરાવળ અને પોશીનામાં પોણા 2 ઈંચ વરસાદ તથા ચૂડા અને મેઘરજમાં 1.5 ઈંચ વરસાદ થયો છે.

10 અને 11 ઓગસ્ટ સુધી રાજ્યમાં વરસાદનું જોર રહેશેવધુમાં જણાવી દઇએ કે, અત્યાર સુધીમાં સૌથી ઓછો વરસાદ જો નોંધાયો હોય તો ઉત્તર ગુજરાતમાં. પરંતુ હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર, રાજ્યમાં 10 ઓગસ્ટ એટલે કે આજે અમદાવાદને મેઘરાજા ધમરોળશે. સાથે તારીખ 10 અને 11 ઓગસ્ટ સુધી રાજ્યમાં વરસાદનું જોર રહેશે.

સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છને પણ ઘમરોળશેસૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં 11મી ઓગસ્ટના રોજ અત્યંત ભારે વરસાદની આગાહી છે. ત્યાં જ ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢ જિલ્લામાં અત્યંત ભારે વરસાદ ખાબકવાની શક્યતા છે. બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, અરવલ્લી, મહીસાગર તેમજ દાહોદમાં પણ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. વલસાડ, દમણ અને દાદરા અને નગર-હવેલીમાં અત્યંત ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્ર કચ્છમાં 11મી ઓગસ્ટના રોજ અત્યંત ભારે વરસાદની આગાહી છે. ત્યાં જ ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢ જિલ્લામાં અત્યંત ભારે વરસાદ ખાબકવાની શક્યતા છે.

ઈન્દોરમાં મંગળવારે સાંજથી મોડી રાત સુધી ભારે વરસાદ થયો હતો. જેના કારણે શહેરના રસ્તાઓ નદી બની ગયા હતા. રોડ પર એટલું પાણી ભરાઈ ગયું હતું કે ઘણી ગાડીઓ ધોવાઈ ગઈ હતી. રસ્તાઓ પર પાણી ભરાઈ જવાના કારણે વાહનોના પૈડા થંભી ગયા હતા અને કલાકો સુધી લોકો વાહનોમાં અટવાઈ પડ્યા હતા. અનેક વિસ્તારોમાં વીજ પુરવઠો ખોરવાઈ ગયો હતો. મંગળવારે સાંજથી શરૂ થયેલો વરસાદ બુધવારે સવારે પણ ચાલુ રહ્યો હતો. ઈન્દોરમાં રાતોરાત ચાર ઈંચ પાણી વરસ્યું હતું. મંગળવારે રાત્રે 12 વાગ્યે યશવંત સાગરના ત્રણ દરવાજા ખોલવામાં આવ્યા હતા.

ઈન્દોર શહેરમાં મંગળવાર સાંજથી શરૂ થયેલી વરસાદની પ્રક્રિયા બુધવારે સવારે પણ ચાલુ રહી હતી. એરપોર્ટના વેધર સ્ટેશને મંગળવાર રાતથી બુધવાર સવારે 8:30 વાગ્યા સુધીમાં 108.9 મીમી અથવા 4.2 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. આ ચોમાસાની સિઝનમાં એરપોર્ટના વેધર સ્ટેશને અત્યાર સુધીમાં 779.7 mm (30.6 in) વરસાદ નોંધાયો છે. તે જ સમયે, રીગલ વિસ્તારમાં મંગળવારે સાંજે 6 વાગ્યાથી બુધવારે સવારે 6 વાગ્યા સુધીમાં લગભગ 4.5 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. ઈન્દોરમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં આ સિઝનમાં સૌથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. હવામાનશાસ્ત્રીઓના મતે બુધવારે પણ શહેરમાં દિવસભર વરસાદ ચાલુ રહેવાની શક્યતા છે.

આ છે કારણ હવામાનશાસ્ત્રી વેદપ્રકાશ સિંહના જણાવ્યા અનુસાર, હાલમાં ઓડિશાની નજીક ખૂબ જ ઓછા દબાણનો વિસ્તાર છે, જે ભુવનેશ્વરથી 25 કિમી ઉત્તર પશ્ચિમમાં સક્રિય છે. આ ઉપરાંત સ્થાનિક તંત્રની રચનાના કારણે ઈન્દોર સહિત આસપાસના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. મંગળવારે રાત્રે ભારે વરસાદ દરમિયાન વિઝિબિલિટીમાં પણ નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો હતો, જેના કારણે વાહનચાલકોને અગવડતા પડી હતી. અવિરત વરસાદના કારણે શહેરના મુખ્ય માર્ગો, ચોકો અને રહેણાંક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ જવાની સ્થિતિ સર્જાઈ રહી છે.

આજે પણ થશે ભારે વરસાદ હવામાન વિભાગે બુધવારે ઈન્દોર, સિહોર, ઉજ્જૈન, જબલપુર, નર્મદાપુરમ ડિવિઝનમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. નોંધનીય છે કે મંગળવારે સવારથી ઇન્દોરમાં ગરમી અને ભેજનું પ્રમાણ યથાવત રહ્યું હતું, જેના કારણે સવારથી જ લોકો પરેશાન હતા, પરંતુ સાંજે વરસાદ શરૂ થતાં જ ગરમી અને ભેજમાં રાહત મળી હતી. બીજી તરફ અવિરત વરસાદે સામાન્ય લોકોની મુશ્કેલીમાં પણ વધારો કર્યો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *