હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી ગુજરાતમાં ફરી જામશે ચોમાસું, આ તારીખે રાજ્યના આ ભાગમાં વધશે વરસાદનું જોર આ જિલ્લામાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગના નિષ્ણાંત અંબાલાલ પટેલે ફરી એકવાર ગુજરાત માં વરસાદને લઈ મોટી આગાહી, મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની શક્યતાગુજરાત માં થોડાક દિવસના આરામ બાદ ફરી એકવાર ધોધમાર વરસાદ પડી શકે છે.

હવામાન વિભાગના નિષ્ણાંત અંબાલાલ પટેલે ફરી એકવાર વરસાદને લઈ મોટી આગાહી કરી છે. અંબાલાલ પટેલે કહ્યું હતું કે, ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં ભારે વરસાદ થઈ શકે છે. મહારાષ્ટ્ર બાદ દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થશે. આ સાથે વલસાડ, નવસારી, સુરતમાં વરસાદથી તાપીના જળસ્તર વધશે.

ફરી એકવાર વરસાદની આગાહી.હવામાન નિષ્ણાંત અંબાલાલ પટલે ગુજરાત માં વરસાદની આગાહી કરતાં જણાવ્યું હતું કે, ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં 2 થી 4 તારીખ સુધી ભારે વરસાદ શરૂ થશે તેવી આગાહી. મહારાષ્ટ્ર બાદ દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થશે.

વલસાડ, નવસારી, સુરતમાં વરસાદથી તાપીના જળસ્તર વધી શકે છે. આ સાથે મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. જેને લઈ મધ્ય, ઉત્તર ગુજરાતના વરસાદથી સાબરમતીનું જળસ્તર વધશે. તો વળી મધ્યપ્રદેશમાં વરસાદને કારણે નર્મદાના જળસ્તર વધશે તેવી આગ પ કરવામાં આવી છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું તેના બીજા તબક્કામાં વેગ પકડી રહ્યું છે. હવામાન વિભાગ (IMD) એ દિલ્હી-NCRમાં 8 ઓગસ્ટ સુધી દરરોજ વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સિવાય રાજસ્થાનથી લઈને કેરળ સુધીના ઘણા રાજ્યોમાં વેધર એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. કેરળમાં ભારે વરસાદને કારણે સ્થિતિ વણસી ગઈ છે. ત્યાં અત્યાર સુધીમાં છ લોકોના મોત થયા છે, હજારો લોકોને રાહત શિબિરોમાં મોકલવામાં આવ્યા છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, દિલ્હી-NCRમાં 8 ઓગસ્ટ સુધી દરરોજ વરસાદ પડી શકે છે. દિલ્હીમાં 3-4 ઓગસ્ટે મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. આ પછી 5-6 ઓગસ્ટે હળવો વરસાદ અને 7થી 8 ઓગસ્ટે વરસાદની શક્યતા છે.
પર ગ્રેટ ફ્રીડમ સેલ માટે તૈયાર રહો, 6-10 ઓગસ્ટના રોજ બમ્પર ડિસ્કાઉન્ટ

કેરળના 10 જિલ્લામાં રેડએલર્ટ કેરળના 10 જિલ્લાઓ માટે મંગળવારે રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું હતું. અવિરત વરસાદને કારણે રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં છ લોકોના મોત થયા હતા અને ભૂસ્ખલન, પાણીના સ્તરમાં વધારો વચ્ચે હજારો લોકોને રાહત શિબિરોમાં ખસેડવામાં આવ્યા હતા. રાજ્યમાં 31 જુલાઈથી અત્યાર સુધીમાં વરસાદ સંબંધિત ઘટનાઓમાં જીવ ગુમાવનારા લોકોની કુલ સંખ્યા વધીને 12 થઈ ગઈ છે. અચાનક પૂર અને અન્ય આફતોને ધ્યાનમાં રાખીને, રાજ્ય સરકારે કેરળમાં 95 રાહત શિબિરો ખોલી છે, જ્યાં 2,291 લોકોને ખસેડવામાં આવ્યા છે.

કેરળના સીએમએ ચેતવણી આપી છે31 જુલાઈથી અત્યાર સુધી ભારે વરસાદને કારણે 126 મકાનોને નુકસાન થયું છે અને તેમાંથી 27 મકાનો સંપૂર્ણપણે નાશ પામ્યા છે. IMDના રેડ એલર્ટ અને આગામી થોડા દિવસોમાં રાજ્યમાં અતિ ભારે વરસાદની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને કેરળના મુખ્ય પ્રધાન પિનરાઈ વિજયને જણાવ્યું હતું કે આગામી દિવસોમાં રાજ્યમાં ભારે વરસાદની ચેતવણીને ખૂબ ગંભીરતાથી લેવી જોઈએ કારણ કે 200 થી વધુ લોકો mm. વરસાદ અવિરત વરસાદને કારણે સંકટની સંભાવના છે.

રાજસ્થાનમાં ચોમાસાનો વરસાદ ચાલુ છે બુધવારે રાજ્યમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મંગળવારે સવારે 8.30 વાગ્યા સુધી રાજ્યના ટોંકમાં નવ સેમી, ભરતપુરમાં ચાર સેમી, અલવરના માલાખેડા, ભરતપુરના કામણ, દૌસાના લાલસોટ, સીકરના દંતરામગઢ, નૈનવાન અને બુંદીના ચુરુમાં વરસાદ નોંધાયો હતો. કરવામાં આવ્યું છે.

હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે આવતીકાલથી રાજ્યના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદનો બીજો રાઉન્ડ શરૂ થઈ શકે છે. આ મુજબ 4 ઓગસ્ટે પૂર્વ રાજસ્થાનના કોટા ડિવિઝન અને તેની આસપાસના જિલ્લાઓમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *