24કલાકમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી રાતના અંધારામાં મેઘરાજા રાજ્યના આ ભાગમાં મચાવી શકે છે તબાહી રાજ્યના આ જિલ્લામાં તબાહી મચાવતા વરસાદનું મોટું સંકટ હવે થઈ જજો સાવધાન.

હવામાન વિભાગ દ્વારા અને નિષ્ણાતો દ્વારા અવારનવાર વરસાદને લઈને ઘણી જગ્યાઓ પર ઓગસ્ટ મહિનાના શરૂઆતના સમયથી જ આગાહી કરવામાં આવતી રહી છે. અંબાલાલ પટેલ ની આગાહી આ વર્ષે મોટાભાગની સચોટ સાબિત થઈ છે તેવી જાણકારી મળી રહી છે. વરસાદના ચોથા રાઉન્ડને લઈને અત્યારે મોટું અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું નથી. હવામાન શાસ્ત્રી એવા અંબાલાલ પટેલે પણ સાથે લઈને આગાહી જાહેર કરી દીધી છે.

તમને ખાસ કરીને જણાવી દઈએ કે ગુજરાત રાજ્યની અંદર મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાત તેમજ સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના વિસ્તારો ની અંદર તેની અસર ધીરે ધીરે જોવા મળી શકે છે. વાત કરે છે કે છેલ્લા બે થી ત્રણ દિવસ થી ગુજરાત રાજ્ય ના ઘણા બધા જિલ્લાઓની અંદર વરસાદ મહદ અંશે ઓછો થઈ ગયો હતો. ગુજરાત રાજ્યની અંદર ઘણી જગ્યા ઉપર રવિરત ધોધમાર વરસાદને લઈને સારામાં સારી અને પ્રબળ માત્રામાં અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું છે.

સુરત અમદાવાદ રાજકોટ બરોડા જેવા મોટા શહેરોની અંદર આજે વહેલી સવારથી જ વરસાદી માહોલ ફરી એક વખત ચાલુ થઈ ગયો છે. આજ વહેલી સવારથી જ મેઘરાજા મન મૂકીને વરસી રહ્યા છે અને ઘણી જગ્યા ઉપર પાણી પાણી કરી દીધા છે. હવે મને વિભાગ દ્વારા અત્યાર સુધીમાં ખૂબ જ મહત્વની આગાહી પણ વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે. રાજ્યની અંદર ધોધમાર વરસાદને લઈને મહત્વપૂર્ણ આગાહી પણ જાહેર કરી દીધી છે

અરબી સમુદ્રની અંદર લો પ્રેસર સક્રિય થવાને કારણે આવવાના દિવસોની અંદર હળવો વરસાદ ગુજરાત રાજ્યના મોટાભાગના શહેરોની અંદર નોંધાઈ શકે છે તેવી આગાહી જાહેર કરી દેવામાં આવી રહી છે. આજ વાત તો એ છે કે દર્શન ગુજરાતી લઈને સૌરાષ્ટ્ર સહિતના અનેક વિસ્તારો ની અંદર વરસાદી ઝાપટાઓ યથાવત રહેશે અને મધ્યમ વરસાદી માહોલ જોવા મળી શકે છે તેઓ પૂરેપૂરા એંધાણ મળી રહ્યા છે તેમજ રાજ્યની અંદર ઘણા વિસ્તારોની અંદર ભારે મેઘમહેર જોવા મળી શકે છે તેવી આગાહી કરવામાં આવી રહી છે

બીજી બાજુ વાત કરવામાં આવે તો તારીખ 27 લઈને 30 ઓગસ્ટ સુધીમાં રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓની અંદર અને તાલુકા ની અંદર ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળી શકે છે તેવી શક્યતાઓ પણ રહેલી છે. આવનારા ત્રણ દિવસને લઈને હવામાન વિભાગ અને હવામાન નિષ્ણાતો દ્વારા વરસાદને લઈને ઘણી બધી રીતે આગાહી પણ પ્રેક્ટ કરવામાં આવી રહી છે અને ઘણા જિલ્લાઓને પણ એલર્ટ કરી દેવામાં આવ્યા છે.

ગુજરાતમાં આગામી પાંચ દિવસ સામાન્ય વરસાદ રહેશે. હાલ ભારે વરસાદના કારણે સંકેત આપવામાં આવ્યા નથી. હવામાન વિભાગમાં આગાહી અનુસાર રાજ્યમાં આગામી દિવસોમાં સારો વરસાદ થવાની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં સામાન્યથી મધ્યમ વરસાદ થઈ શકે છે. જ્યારે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં સામાન્ય વરસાદી ઝાપટા જોવા મળશે.

પાંચ દિવસ સુધી વાદળછાયું વાતાવરણને લઈને શક્યતા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર રાજ્યમાં સામાન્યથી 40% વધુ વરસાદ થયો છે. જેમાં સૌરાષ્ટ્રમાં 50% અને કચ્છમાં 107% થી વધુ વરસાદ થયો છે.

બીજી તરફ હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર વરસાદનું જોર ધીમે ધીમે ઘટી રહ્યું છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યમાં છૂટો છવાયો વરસાદ થયો છે સૌથી વધુ સાબરકાંઠાના પ્રાંતિજમાં દોઢ ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે. મહેસાણાના વિજાપુરમાં એક ઇંચ વરસાદ થયો છે.

સુરતના અનેક વિસ્તારોમાં આવેલી સવારે વરસાદી ઝાપટા જોવા મળી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગની વિગતવાર વાત કરીએ તો 26 ઓગસ્ટે અમદાવાદમાં ન્યૂનતમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 34 ડિગ્રી રહેશે. દિવસ દરમિયાન અમરેલીમાં તાપમાન 24 અને મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રી રહેશે.

ન્યૂનતમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રી રહેશે. ઉત્તર ગુજરાતના અરવલ્લી ની વાત કરીએ તો અનેક વિસ્તારમાં સારા વરસાદને લઈને એંધાણ વ્યક્ત કરવામાં આવ્યા છે. 24 કલાકમાં રાજ્યના 148 તાલુકામાં સારો વરસાદ જોવા મળ્યો છે.

બનાસકાંઠા પાટણ મહેસાણામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. આવતીકાલથી રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદ રહેશે રાજ્યમાં હાલ સાર્વત્રિક વરસાદ થઈ રહ્યો છે. જેમાં ઉત્તર ગુજરાતના એક દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *