રક્ષાબંધનના દિવસે કરો આ ખાસ ઉપાયો,તે પહેલા કરી લો આટલા કામ ભાઈ અને બહેનના સંબંધોમાં જળવાઈ રહેશે અતૂટ પ્રેમ…જાણો તે ઉપાયો કયા કયા છે…

ભાઈ અને બહેનના તહેવારોમાં રક્ષા બંધનનો તહેવાર વિશેષ સ્થાન ધરાવે છે. રક્ષાબંધનનો તહેવાર દર વર્ષે શ્રાવણ મહિનાના શુક્લ પક્ષની પૂર્ણિમાના દિવસે ઉજવવામાં આવે છે. આ દિવસે બહેનો ભાઈને રાખડી બાંધે છે અને ભાઈના લાંબા આયુષ્ય અને સુખી જીવનની કામના કરે છે. .

ભાઈ દૂર હોય તો અત્યારથી જ મોકલો રાખડી જો તમારો ભાઈ ક્યાંક દૂર ભણવા કે નોકરી કરવા ગયો હોય. અથવા અન્ય કોઈ કારણસર તમે રક્ષાબંધનના દિવસે તેમને રાખડી બાંધી શકતા નથી, તો આવા સંજોગોમાં આત્યારથી જ તેમને કુરિયર અથવા પોસ્ટ દ્વારા રાખડી મોકલો. જેથી ભાઈને રક્ષાબંધન પહેલા રાખડી મળી જાય અને તે સમયસર રાખડી બાંધી શકે.

બહેન માટે મોકલો ભેટ તેવી જ રીતે જો ભાઈ પણ રક્ષાબંધનના દિવસે તેની બહેનને ભેટ આપવા માંગે છે. તો તેણે પણ તે અગાઉથી ખરીદી લેવું જોઈએ અને ટપાલ દ્વારા બહેનને મોકલવું જોઈએ. જેથી બહેનને પણ રક્ષાબંધનના દિવસે ભાઈની ભેટ મળી શકે.

કરાવી લો ટિકિટ બૂકિંગ જે ભાઈ-બહેન એકબીજાથી દૂર છે. રક્ષાબંધનના દિવસે તેમની પાસે પહોંચવા માટે તેઓએ તેમની ટિકિટ અગાઉથી બુક કરાવી લેવી જોઈએ. જરૂરી નથી કે તમને તરત જ ટિકિટ મળી જાય. કારણ કે તહેવારોના સમયે ટિકિટ મહિનાઓ અગાઉથી બુક થઈ જાય છે.

રક્ષાબંધનનો તહેવાર હિન્દુ ધર્મમાં ખૂબ મહત્વનો માનવામાં આવે છે. રક્ષાબંધનનો તહેવાર દર વર્ષે શ્રાવણ પૂર્ણિમા પર ઉજવવામાં આવે છે. આ વખતે રક્ષાબંધનનો તહેવાર 22 ઓગસ્ટ 2021 ના ​​રોજ ઉજવવામાં આવશે. આ તહેવાર ભાઈ અને બહેનના પ્રેમનું પ્રતીક છે. ભાઈ-બહેનો માટે આ દિવસ ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે બહેનો તેમના ભાઈના કાંડા પર રક્ષણાત્મક દોરો બાંધે છે અને તેમને લાંબા આયુષ્ય અને સુખી જીવનના આશીર્વાદ આપે છે.

બીજી બાજુ, ભાઈ ચોક્કસપણે તેની બહેનને ભેટ તરીકે કંઈક આપે છે અને આ સાથે ભાઈ બહેનની રક્ષાનું વચન પણ આપે છે. લોકો રક્ષાબંધનનો તહેવાર ભારતમાં ખૂબ ધામધૂમથી ઉજવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર ભદ્રામુક્ત કાળમાં રાખડી બાંધવાની પરંપરા કહેવામાં આવી છે. આ વખતે રક્ષાબંધન ભદ્રા દ્વારા જોવા મળશે નહીં, જેના કારણે આ રક્ષાબંધન ખૂબ જ શુભ અને ભાગ્યશાળી બનશે.

ધાર્મિક શાસ્ત્રો અનુસાર શ્રાવણ પૂર્ણિમા એટલે કે રક્ષાબંધનના દિવસે જો કેટલાક વિશેષ ઉપાય કરવામાં આવે તો તે વ્યક્તિને ઘણા ફાયદા આપે છે. એટલું જ નહીં પરંતુ જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે. તો ચાલો જાણીએ કે રક્ષાબંધન પર કયા ઉપાયો દ્વારા આપણે આપણા જીવનની સમસ્યાઓ દૂર કરી શકીએ.

ક્ષાબંધન પર આ ખાસ ઉપાય કરો:રક્ષાબંધનના દિવસે સૌથી પહેલા ભગવાન ગણેશને રાખડી બાંધવી જોઈએ. જો આ કરવામાં આવે તો, તે ભાઈ અને બહેન વચ્ચેનો તફાવત દૂર કરે છે અને ભાઈ અને બહેન વચ્ચેનો પ્રેમ વધારે છે. આ સિવાય જો રક્ષાબંધનના દિવસે હનુમાનજીને રાખડી બાંધવામાં આવે તો તે ભાઈ-બહેનના જીવનમાં તમામ પ્રકારની મુશ્કેલીઓ અને અવરોધો દૂર કરે છે.

આજના સમયમાં લોકોની સૌથી મોટી સમસ્યા પૈસા છે. મોટાભાગના લોકો આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા છે. જો તમે તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત કરવા માંગતા હો, તો રક્ષાબંધનના દિવસે ભાઈ તમારી બહેનના હાથમાંથી ગુલાબી કપડામાં અક્ષત, સોપારી અને ₹ 1 નો સિક્કો લો. તે પછી તેને બાંધીને પૈસા રાખવાની જગ્યાએ અથવા તિજોરીમાં રાખો.

હિન્દુ કેલેન્ડર મુજબ રક્ષાબંધનનો તહેવાર શ્રાવણ પૂર્ણિમાના દિવસે ઉજવવામાં આવે છે. આ દિવસે ચંદ્ર તેના સંપૂર્ણ સ્વરૂપ અને શ્રાવણ નક્ષત્રમાં રહે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો આ દિવસે ચંદ્ર દેવની પૂજા કરવામાં આવે તો વ્યક્તિનું મન સ્થિર બને છે અને માનસિક શાંતિ પ્રાપ્ત થાય છે.

શ્રાવણ પૂર્ણિમા પર “ઓમ સોમેશ્વરાય નમઃ” મંત્રનો જાપ કર્યા પછી દૂધનું દાન કરો. આમ કરવાથી કુંડળીમાં પ્રવર્તતો ચંદ્ર દોષ સમાપ્ત થાય છે. એટલું જ નહીં, પરંતુ આ ઉપાય કરવાથી વ્યક્તિને માનસિક મુશ્કેલીઓમાંથી મુક્તિ મળે છે અને માતાનું સુખ પણ મળે છે.

જો બહેનો પોતાના ભાઈને આંખની ખામીથી બચાવવા માંગતી હોય તો આ માટે ફટકડીની જરૂર પડશે. ફટકડી લેતા, તમે તેને તમારા ભાઈને સાત વખત ઉતારી લો અને તે ફટકડી ચૂલામાં બાળી નાખો અથવા તમે તેને કોઈપણ ચોકડી પર શીખી શકો. આમ કરવાથી આંખોની ખામીઓ દૂર થાય છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *