રવિવારે ગુજરાતમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી ધોધમાર વરસાદને કારણે ગુજરાતનો દરિયો બન્યો ગાંડોતુર આ ગામોમાં ઘુસિયા પાણી પછી એવી તબાહી મચાવી કે…અંબાલાલ પટેલ ની આગાહી

રાજ્યમાં હાલ ચારે તરફ વરસાદી માહોલ છવાયો છે ત્યારે હવામાન વિભાગે ભારેથી અત્યંત ભારે વરસાદની આગાહી જાહેર કરી છે અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે આની અસર સીધી જ રાજ્ય પર પડી છે જેના કારણે હવામાન વિભાગે માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના પણ આપી દીધી છે.

11 ઓગસ્ટના દિવસે રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ ખાબક્યો હતો આ સાથે ૧૨ ઓગસ્ટના દિવસે પણ સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ યથાવત રહેશે અને હવામાન વિભાગે આગાહી પણ જાહેર કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મહીસાગર પંચમહાલ દાહોદ કચ્છ આ વિસ્તારોમાં ભારેથી લઈને અત્યંત ભારે વરસાદની આગાહી જાહેર કરવામાં આવી છે.

જ્યારે વલસાડ ડાંગ નવસારી સુરત દ્વારકા જામનગર રાજકોટ અરવલ્લી વડોદરા ખેડા ગાંધીનગર અમદાવાદ જેવા વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગે જાહેર કરી છે. આ ઉપરાંત કચ્છ દ્વારકા મોરબી ભાવનગર જામનગર ભરૂચ નર્મદા છોટાઉદેપુર મહીસાગર દાહોદ પંચમહાલ અમદાવાદ ખેડા અરવલ્લી ગાંધીનગર સાબરકાંઠા બનાસકાંઠા દીવ અમરેલી પોરબંદર રાજકોટ દાદરા નગર હવેલી દમણ વલસાડ નવસારી ડાંગ ગીર સોમનાથ જુનાગઢ જેવા વિસ્તારમાં હવામાન વિભાગે ભારે વરસાદની આગાહી જાહેર કરી છે.

અરબી સમુદ્રમાં એક નહીં પણ બે લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે આગામી 24 કલાક ભારે વરસાદની આગાહી જાહેર કરવામાં આવી છે બંગાળની ખાડીમાં પણ સાયકોલોનીક સર્ક્યુલેશન સિસ્ટમ મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ ભાગમાં પહોંચ્યું છે જેના કારણે ઉત્તર પૂર્વ અરવિંદ સમુદ્ર ઉપર એક નવી લો પ્રેશર સિસ્ટમ બની છે આગામી 48 કલાક આલો પ્રેસર પશ્ચિમ તરફ આગળ વધશે તેવી શક્યતા છે.

આ સિસ્ટમને કારણે ઉત્તર ગુજરાતમાં 12 ઓગસ્ટ થી લઈને સાબરકાંઠા બનાસકાંઠા જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ વરસી શકે તેવી શક્યતા છે આ સાથે મહેસાણા અરવલ્લી પાટણ આ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ પડી શકે તેવી શક્યતા જોવા મળી રહી છે. આગામી 48 કલાક રાજ્યમાં હળવા થી લઈને મધ્યમ વરસાદની શક્યતા જોવા મળી રહી છે.

ખાસ કરીને તમને જણાવી દો તો હવામાં વિભાગ અત્યારે વરસાદને લઈને ખૂબ જ એલર્ટ મોડમાં આવી ગયું છે કારણ કે ઉપરવાસમાં ભારે વરસાદને કારણે અત્યારે રાજ્યના ડેમો પણ ઓવર ફ્લો થઈ રહ્યા છે અને નીચેવાળા વિસ્તારોને પણ જાહેર કરી દીધા છે.

સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર મેઘરાજાએ ફરી એક વખત ધમાકેદાર એન્ટ્રી કરી દીધી છે. રાજુ સર્વત્રિક રીતે વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે અને બીજી બાજુ ગુજરાત નો ૧૬૦૦ કિલોમીટર નો દરિયો ગાંડાતૂર બન્યો છે. ઘણી જગ્યાઓ ઉપાડો સાથે લઈને હતી ભારે વરસાદ પડતા નદીઓમાં પણ નવા નીર આવ્યા છે. સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર દરિયાની અંદર ભારે કરંટ જોવા મળી રહ્યો છે તેમજ ઊંચા ઊંચા મોજા પણ ઉછળી રહ્યા છે.

ગયો તોફાની બનતા માછીમારોને આવનારા કેટલાક દિવસ માટે દરિયો ન ખેડવા માટેની સૂચના પણ આપી દેવામાં આવી છે તેમજ રિયા કાંઠાના વિસ્તારમાં રહેતા લોકોની પણ ચિંતા વધી ગઈ છે. દરિયાદેવની સાથે સાથે પવનદેવ પણ તોફાને ચડ્યા હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. સૌરાષ્ટ્ર થી માંડીને વલસાડ નો દરિયા કિનારા સુધી દરિયાની અંદર ઊંચા ઊંચા મોજા પણ ઉછળી રહ્યા છે

જે લોકો દરિયા કિનારે ફરવા માટે ગયા હોય તે લોકોને દરિયાથી દૂર રહેવાની પણ સાવચેતી આપી દેવામાં આવી છે. સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર દરિયાની અંદર અરે કરંટ ને કારણે 15 ફૂટ કરતા પણ ઊંચા મોજા ઉછડી રહ્યા છે. વલસાડના દરિયા કિનારાની અંદર તોફાની માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. ગુજરાત રાજ્યની અંદર આવેલા 70 km ના દરિયા કિનારાની અંદર ઉંચા ઉંચા મોજા ઉછડી રહ્યા છે.

દરિયાના ઘણા બધા પાણીએ અનેક જગ્યાએ ઉપર કિનારાની ઉપર પણ આવી ગયા છે તેમજ દરિયાના પાણી દાંતી ગામની અંદર પણ ઘૂસી ગયા છે. તોફાની દરિયો અને ઝડપી પવનને કારણે દરિયા કિનારાના ઘણા બધા ઘરને પણ નુકસાન પહોંચ્યું છે અને ગામની શેરીઓ અને લોકોના ઘરની અંદર પણ દરિયાના પાણી ઘૂસી ગયા છે. દાંતી ગામની અંદર વરસાદ કે નદી નહીં પરંતુ દરિયાના પાણીને કારણે પુર જેવી પરિસ્થિતિનો પણ સામનો થઈ રહ્યો છે.

ગીર સોમનાથ ની અંદર પણ દરિયો ગાંડા તુંુર બન્યો છે. અહીંયા દરિયાના તોફાની મોજાની પણ ભારે ધૂમ મચાવી દીધી છે. મોજાની સાથે સાથે ફિશિંગ બોટ પણ કિનારાની નજીક આવી ગઈ છે અને વેરાવળ ની બોટ દરિયાની અંદર આવતા સમયે આ સમગ્ર ઘટના બની હતી. બોટની અંદર મશીન બંધ પડતાં સાત ખલાસીઓ પણ ફસાઈ ગયા છે અને બોટને કાંઠે લાવવા અને ખલાસીઓને બચાવવા માટેની કવાયત શરૂ કરી દેવામાં આવી છે.

ગીર સોમનાથ જિલ્લાની છેલ્લા બે દિવસની અંદર દરિયામાં ભારે કરંટ જોવા મળી રહ્યો હતો તેમ જ ભારે પવન ફૂંકાઈ જવાને કારણે દરિયાની અંદર ઊંચા ઊંચા મોજા પણ ઉછળી રહ્યા છે. જિલ્લાના વેરાવળ બંદરથી સુત્રાપાડા કોડીનાર સહિતના ઘણા બધા બંધારણ ની અંદર દરિયાની અંદર ઓછામાં ઓછા મોજા ની સાથે 50 કિલો મીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન પણ ફૂકાઈ રહ્યો છે. માછીમારોના જીવ પણ તાળવે ચોટી ગયા છે

13ઓગસ્ટ એટલે કે આજના દિવસે ગુજરાત રાજ્યની અંદર હતી ભારે વરસાદ પડી શકે છે તેમજ બનાસકાંઠા સાબરકાંઠા પાટણ મહેસાણા અરવલ્લી ની અંદર પણ ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળી શકે છે. ગુજરાતની અંદર અત્યાર સુધીમાં 78.97 ટકા વરસાદ પડ્યો છે જેની અંદર કચ્છની અંદર સૌથી વધારે 126.23% ઉત્તર ગુજરાતની અંદર 66 પણ 47 ટકા પૂર્વ મધ્ય ગુજરાતમાં 67 પણ 82% સૌરાષ્ટ્રમાં 75.55% વરસાદ પડ્યો છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *