શું તમને ખબર કે પૂજા દરમિયાન જમીન પર આ સામગ્રી મુકવા થી ભગવાન થાય છે નારાજ જાણો આ મહત્વપૂર્ણ માહિતી એક વાર જરૂર વાંચો

આપણા ઘરોમાં દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરીએ છીએ, આપણા મકાનમાં ભગવાનનું અલગ સ્થાન હોઈ છે જેને આપણે ઘર નું મંદિર કહીએ છીએ, ઘર ના મંદિર માં આખા પરિવાર ની રક્ષા માટે આપડે પૂજા પાઠ કરીએ છીએ. આપણે જીવનની બધી મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવવા માટે પૂજા અને પ્રાર્થના કરીએ છીએ, પરંતુ આવી કેટલીક ભૂલો આપણા થી થાય છે

જેના કારણે આપણને જીવનમાં ઘણાં ખરાબ પરિણામો જોવા મળે છે. જો તમે પૂજા કરવા જઇ રહ્યા છો, તો તમારે પૂજા દરમિયાન કેટલીક બાબતોની કાળજી લેવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, નહીં તો જાણી લો કે અજાણતાં તમે કરેલી આ ભૂલો તમારા માટે અશુભ સાબિત થઈ શકે છે, હકીકતમાં, કેટલીક વસ્તુઓ એવી છે કે તમે તેને ભૂલ થી પણ જમીન ન રાખવી જોઈએ, નહીં તો ભગવાન તેના કારણે તમારા પર ગુસ્સે થઈ શકે છે.

પૂજા દરમિયાન આ સામગ્રીને જમીન પર ન મૂકો1. દીપક : ઘર માં પૂજા પાઠ કરવા માટે વ્યક્તિ દીવો પ્રગટાવે છે, પરંતુ દીવો સીધો જમીન પર ક્યારેય ના મુકો, તમે દીવા ની નીચે થોડા ચોખા રાખી શકો છો.

2. પૂજા સોપારી : પૂજાના પાઠ માં સોપારીનું પોતાનું એક વિશેષ સ્થાન માનવામાં આવે છે, કોઈ પણ શુભ કાર્ય અથવા પૂજા દરમિયાન પૂજા સોપારીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, પરંતુ તમારે ક્યારેય સોપારીને સીધી જ જમીન પર ન મૂકવી જોઈએ, તમે તેને સિક્કા ની ઉપર મૂકી શકો છો. .

3. શાલિગ્રામ : પૂજા દરમિયાન શાલીગ્રામ સીધા જ જમીન પર ન મૂકો, તમે રેશમી સ્વચ્છ કપડા પર પર શાલીગ્રામ મૂકી શકો છો.

4. દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિ મોટાભાગના લોકો દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિઓ સીધી જ જમીન પર મૂકે છે, પરંતુ તે યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી, તમે આ મૂર્તિઓને લાકડા અથવા સોના-ચાંદીના સિંહાસન પર તેના પર થોડા ચોખા મૂકી ને સ્થાપિત કરી શકો છો.

5. જનોઈ : પૂજા પાઠ દરમિયાન દેવી-દેવતાઓને જનોઈ અર્પણ કરવામાં આવે છે, તેથી ધ્યાન રાખો કે તમે તેને સીધા જ જમીન પર ન મૂકશો, તમારે તેને સાફ કપડા પર મુકવું જોઈએ

6. શંખ : પૂજા દરમિયાન તમે શંખને સ્વચ્છ કપડા અથવા લાકડાના ટુકડા પર મૂકી શકો છો.

7. ફૂલ : મોટાભાગના લોકો, ભગવાનને ફૂલો ચ offeringાવતી વખતે, તેને સીધા જ જમીન પર મૂકો, પરંતુ તે બરાબર નથી, તમે એક પવિત્ર ધાતુ અથવા સ્વચ્છ વાસણ પર ફૂલ મૂકો.

8. કળશ : પૂજા દરમિયાન, પાણી થી ભરેલ કળશ નો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, પરંતુ તમારે કાળજી લેવી પડશે કે તમે કળશ ને સીધે સીધા જમીન પર ના મુકો, તમે એક પ્લેટ માં કળશ ને મૂકી શકો છો.

ઉપરોક્ત પૂજા દરમિયાન, કઈ સામગ્રી અથવા સામગ્રીને જમીન પર ન રાખવી જોઈએ, તેના વિશે માહિતી આપવામાં આવે છે, જો તમે ભગવાનની ઉપાસના કરી રહ્યા છો, તો આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો, નહીં તો પૂજા દરમિયાન તમારી ભૂલ તમારા માટે અશુભ સાબિત થશે. હોઈ શકે, આ સિવાય, જો દેવી-દેવતાઓના કપડા ગંદા હોય, તો તમારે તેમને સીધા જ જમીન પર રાખવું જોઈએ નહીં અથવા તેમના ઘરેણાં જમીન પર રાખવું જોઈએ નહીં, દેવી-દેવતાઓ હંમેશા પવિત્ર વસ્ત્રો પહેરવા જોઈએ.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *