આજે કપાસ માં રેકોર્ડ બ્રેક ભાવ બોલાયા સૌરાષ્ટ્રના માર્કેટયાર્ડ માં કપાસ નો ભાવ પહોંચ્યો ઈતિહાસીક સપાટીએ ગુજરાત માં શિયાળુ પાક ના ભાવ સારા મળતા ખેડૂતોમાં ખુશીની લહેર

રાજકોટના ધોરાજી APMCમાં કપાસના મહત્તમ ભાવ રૂપિયા 10930 રહ્યા, ગુજરાતના વિવિધ APMCમાં કપાસના ભાવ રૂ. ભાવ રૂ. 5000 થી 10930 રહ્યા. મગફળીના ભાવ રૂ. 4000 થી 7500 રહ્યા.ગુજરાતના વિવિધ APMCમાં અનાજના શુ રહ્યા ભાવ તે અંગે, ખેડૂત મિત્રો માટે ગુજરાતના પાકોના APMCના ભાવવિશેની માહિતી દરરોજ અમે તમને આપીશું.

વિશ્વમાં કપાસની વધતી માંગને કારણે આ વર્ષે ભાવ ઊંચા રહેવાની શક્યતા છે. ખરીફ સિઝનની વાત કરીએ તો તળાજામાં સૌથી વધુ કપાસનું વાવેતર થાય છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ગયા વર્ષની સરખામણીમાં આ વર્ષે ભાવ વધુ સારા રહેશે. જેના કારણે આ વર્ષે ભાવનગર જિલ્લામાં કપાસનું વાવેતર વધ્યું છે. સામાન્ય રીતે ભાદરવા માસ પછી કપાસની નવી આવક શરૂ થાય છે.

પરંતુ આ વખતે માર્કેટિંગમાં કપાસની આવક ઝડપી રહી છે. તળાજા મંડી આંગણે કપાસની આવક શ્રી ગણેશ છે. શ્રી ગણેશને ખરીફ સિઝનના કપાસની ખરીદી માટે ઉંચી કિંમત ચૂકવવામાં આવી છે. જે સંદર્ભે પ્રથમ ભાવ 3,501 જણાવવામાં આવ્યો હતો. માર્કેટિંગ યાર્ડના પ્રમુખ ભીમજીભાઈ પંડ્યા અને હરાજી કરનારાઓએ જણાવ્યું હતું કે આ વર્ષે કપાસના ભાવ બમણા થશે.

આ વર્ષે કપાસનો ભાવ રૂ.2000ની આસપાસ રહેશે એટલું જ નહીં, રૂ.3000ને વટાવી જાય તો નવાઈ નહીં. કપાસની વધુ ઉપલબ્ધતાને કારણે આ વર્ષે કપાસના ભાવ આસમાને પહોંચવાની ધારણા છે. આ વર્ષે તમામ પાકોના ભાવ સારા પ્રમાણમાં બોલાઈ રહ્યા છે અને માર્કેટ યાર્ડમાં પણ તમામ પાકનો જંગી જથ્થો મળી રહ્યો છે.

ચાલુ વર્ષે કમોસમી વરસાદના કારણે અનેક પાકને નુકસાન થયું છે, તો બીજી તરફ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ટેકાના ભાવની ખરીદીના કારણે ખેડૂતોને ખૂબ સારા ભાવ મળી રહ્યા છે. જેના કારણે ખેડૂતોને થયેલ નુકશાનની ભરપાઈ કરવામાં આવતા ખેડૂતોમાં ખુશી જોવા મળી રહી છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ વર્ષે વાતાવરણની અનિયમિતતાના કારણે કપાસના પાકનું ઉત્પાદન ખૂબ જ ઓછું થયું હતું પરંતુ કપાસના પાક ની માંગ વધારે હોવાના કારણે કપાસના ભાવ આ વર્ષેઉચ્ચ સપાટી પર પહોંચ્યા હતા. કપાસના ભાવ ખૂબ જ વધારે પડતા મળતા ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે.ત્યારે રાજ્યની અમુક માર્કેટયાર્ડ માં કપાસનો મણદીઠ ભાવ ખુબ જ સારા જોવા મળી રહા છે તો વાર શેની ચાલો આપણે જલ્દીથી જાણીએ.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે કપાસના ભાવમાં આ વર્ષે ભુક્કા બોલાવતી તેજી જોવા મળી રહી છે. ખેડૂતોએ ક્યારેય વિચાર્યું પણ નહીં હોય કે આટલા બધા કપાસ ના ભાવ મળી શકે છે. કપાસના ભાવમાં સતત વધારો થઇ રહ્યો છે ત્યારે રાજ્યની તમામ માર્કેટયાર્ડ માં કપાસ નો સારો ભાવ મળતા ખેડતો માં ખુશી નો માહોલ જોવા મળી રહો છે.

સૌરાષ્ટ્ર ની અમરેલી APMCમાં કપાસના ભાવ રૂપિયા 10425 થી 13135 રહ્યા હતા.ભાવનગર APMCમાં કપાસનો મહત્તમ 12230 રૂપિયા અને સરેરાશ ભાવ 9865 રૂપિયા નોંધાયો છે.જૂનાગઢ ના વિસાવદર APMCમાં કપાસનો મહત્તમ ભાવ 11880 રૂપિયા અને સરેરાશ ભાવ 10525 રૂપિયા નોંધાયો છે.

સૌરાષ્ટ્ર ની જસદણ APMCમાં કપાસના ભાવ રૂપિયા 10500 થી 12700 રહ્યા હતા.મોરબી APMCમાં કપાસનો મહત્તમ 12750 રૂપિયા અને સરેરાશ ભાવ 10950 રૂપિયા નોંધાયો છે.મહેસાણા ના વિસનગર APMCમાં કપાસનો મહત્તમ ભાવ 12765 રૂપિયા અને સરેરાશ ભાવ 8882.5 રૂપિયા નોંધાયો છે.

આપણે જણાવી દઈએ કે કપાસનો ખૂબ જ સારો ભાવ બોલાતા ખેડૂતો કપાસ માં વેચવા માટે માર્કેટયાર્ડ માં આવી રહ્યા છે. આપને જણાવી દઇએ કે કપાસના ભાવમાં દરરોજ જંગી ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે જેથી કરીને ખેડૂતો પોતાનો પાક ને લઈને માર્કેટયાર્ડ સુધી પહોંચી રહ્યા છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *