ગુજરાતમાં આ મહિનાની શરૂઆતમાં જ સૌરાષ્ટ્ર સહિત કચ્છમાં કડાકા ભડાકા સાથે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી આગામી ત્રણ દિવસ રાજ્યમાં રહેશે વરસાદી માહોલ, આ જિલ્લામાં ભારેથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં આગામી ત્રણ દિવસ વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગની માહિતી અનુસાર મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છેગુજરાતમાં ફરી મોનસૂન સિસ્ટમ એક્ટિવ થતાં હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં આગામી ત્રણ દિવસ વરસાદની આગાહી કરી છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ ભારે વરસાદની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ સૌરાષ્ટ્રમાં રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર, બોટાદમાં મેધરાજા મનમૂકીને વરસી શકે છે. જ્યારે આણંદ, ખેડા, અરવલ્લી, મહીસાગર, પંચમહાલ અને છોટાઉદેપુરમાં પણ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. ભારે વરસાદની શકયતાના પગલે એક દિવસ માછીમારોને દરિયો ન ખેડવા સૂચના અપાઈ છે. આ તરફ અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્યથી ભારે વરસાદની આગાહી કરાઇ છે.

ઉલ્લેખનિય છે કે, અત્યાર સુધીમાં રાજયમાં સીઝનનો 30 ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. તો સીઝન કરતા 28 ટકા વધુ વરસાદ પડતા રાજયના ખેડૂતોમાં ખુશી જોવા મળી રહી છે.

રાજકોટ જિલ્લાના ધોરાજીમાં વીજળવીના કડાકા ભડાકા સાથે વરસાદ થયો હતો. લાંબા સમયનાં વિરામ બાદ મેઘાની એન્ટ્રી થતાં ખેડૂતો ખુશ થયા હતા. ઉપલેટા. ધોરાજીમાં અશહ્ય બફારા બાદ વરસાદ પડતાં વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી ગઇ હતી. લોકોએ બફારાથી રાહત મેળવી હતી. વીજના કડાકા સાથે ધોધમાર વરસાદ પડતાં રોડ પર પાણી ફરી વળ્યા હતા.

કપાસ મગફળીના મુરજાતા પાકને જીવતદાન મળ્યું છે.ધોરાજી અને ઉપલેટા તાલુકમાં વરસાદ પડતાં કપાસ અને મગફળીની ખેતી કરતી ખેડૂતોમાં ખુશી છવાઇ છે. વિરામ બાદ વરસાદ થતાં આ પાકને ફાયદો થતાં આ વરસાદ વરદાન રૂપ સાબિત થયો છે.

છેલ્લા સાત દિવસના લાંબા વિરામ પછી ફરી એક વખત ગઈકાલે એટલે કે એક સપ્ટેમ્બર ના રોજ ગુજરાત રાજ્યની અંદર વિધિવત રીતે ભારે વરસાદની માહોલ શરૂઆત થઈ ચૂક્યો છે. ભાદરવા મહિનાની શરૂઆતના સમયથી જ ફરી એક વખત મેઘરાજાએ ધમાકેદાર એન્ટ્રી કરી છે. ભારે ગાજવીજ સાથે રાજ્ય ની અંદર ફરી એક વખત તોફાની વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો હતો.

વાત કરવામાં આવે તો ગાજવીજ સાથે તોફાની વરસાદને લઈને મહત્વની આગાહી પણ જાહેર કરી દીધી છે. ફરી એક વખત મેઘ મહેર શરૂ થઈ જતા રાજ્યની અંદર એક અલગ પ્રકારની ઠંડીનો માહોલ જોવા મળ્યો છે. આ ઉપરાંત વિભાગની આગાહી પ્રમાણે રાજ્યની અંદર કેટલાક વિસ્તારોમાં છૂટો છવાયો વરસાદી માહોલ થવાની પણ શક્યતા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે. ભાવનગર ભરૂચ વડોદરા આણંદ પંચમહાલ છોટાઉદેપુર ની અંદર પણ ઘણી જગ્યા ઉપર ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળશે

આ ઉપરાંત દક્ષિણ ગુજરાતની અંદર નવસારી ડાંગ સુરત અમરેલી સહિતના ઘણા વિસ્તારો ની અંદર જોવા મળી શકે છે. લાંબા સમયના વિરામ પછી ફરી એક વખત મેઘરાજાએ ધમાકેદાર એન્ટ્રી કરી છે. ભાદરવા મહિનો બેસતાની સાથે જ વાતાવરણની અંદર એક અલગ પ્રકારનો ઉકળાટ જોવા મળ્યો હતો. તેમાં ઘણા બધા વિસ્તારોની અંદર તેમજ બીજા વાળા વિસ્તારની અંદર પણ પાણી ભરાઈ જવાની સમસ્યાઓ સામે આવી હતી.

ગુજરાત રાજ્યની અંદર સારા વરસાદે લઈને હવામાન વિભાગ દ્વારા અને હવામાન નિષ્ણાતો દ્વારા વારંવાર વરસાદ લઈને મહત્વની આગાહી જાહેર કરી દીધી છે. આવનારા દિવસોની અંદર તમે આવનારા મહિનાની અંદર સારામાં સારા વરસાદને હવામાન વિભાગે પણ મોટી શક્યતાઓ વ્યક્ત કરી છે. આગામી દિવસોની અંદર સારામાં સારા વરસાદને લઈને મહત્વના એંધાણ પણ આપવામાં આવ્યા છે

સાથે હવાની ભાગની આગાહી પ્રમાણે અનેક વિસ્તારની અંદર પણ ઘણી જગ્યા ઉપર ભારે વરસાદના પાણી ભરાઈ ગયા છે. અત્યારે રાજીવની અંદર કોઈપણ પ્રકારની સિસ્ટમને સક્રિય થઈ નથી. પરંતુ હવે માની વિભાગની આગાહીને અનુસાર રાજ્યની અંદર આગામી બે થી ત્રણ દિવસ સુધી અનેક વિસ્તારમાં હળવા થી લઈને મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી હતી. સાથે આવતા મહિનાની અંદર અનેક વિસ્તારની અંદર ધોધમાર વરસાદને લઈને મહત્વની આગાહી પણ હવામાન વિભાગ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવી છે

બીજી બાજુ વાત કરવામાં આવે તો હવામાન વિભાગે કરેલી આગાહી પ્રમાણે આવનારા પાંચ દિવસની અંદર તોફાની વરસાદને લઈને મહત્વની આગાહી પણ જાહેર કરવામાં આવી રહી છે. ઘણા બધા વિસ્તારની અંદર છુટો છવાયો વરસાદી માહોલ જોવા મળી શકે છે અને ઉત્તર ગુજરાતના ઘણા વિસ્તારની અંદર તેમજ ઘણા જિલ્લાઓ ની અંદર પણ વાતાવરણમાં એક અલગ પ્રકારનો પલટો આવી શકે છે અને હવામાન વિભાગ દ્વારા મહત્વની આગાહી કરી દીધી છે

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *