જાણો કયા ક્રિકેટરે બનાવ્યા છે આટલા બધા ટેટૂ, આમાં વિરાટ કોહલીથી લઈને પૃથ્વી સુધીના દરેક વિશે ?

કોહલીના શરીર પર 9 ટેટૂ, કહ્યું તેનો અર્થ શું છે

ક્રિકેટના ત્રણમાંથી બે ફોર્મેટમાં વિશ્વનો નંબર વન બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી પોતાના દૃઢ નિશ્ચયની મદદથી લક્ષ્ય હાંસલ કરવામાં હંમેશા આગળ રહ્યો છે. પોતાના કરિયર દરમિયાન તેણે અત્યાર સુધી પોતાના શરીર પર 9 ટેટૂ બનાવડાવ્યા છે.આ તમામ ટેટૂ એક ખાસ હેતુ માટે બનાવવામાં આવ્યા છે. વિરાટે ‘નેશનલ જિયોગ્રાફિક’ ચેનલ પર એક ડોક્યુમેન્ટ્રીમાં આ વાતનો ખુલાસો કર્યો છે.

આવો જાણીએ વિરાટે કયા કયા ટેટૂ બનાવડાવ્યા છે અને તેનો અર્થ શું છે.કોહલીના શરીર પર 9 ટેટૂ, કહ્યું તેનો અર્થ શું છેવિરાટે તેના હાથની પાછળની બાજુએ હિન્દીમાં તેના માતા-પિતા (સરોજ અને પ્રેમ)ના નામનું ટેટૂ બનાવ્યું છે.કોહલીના શરીર પર 9 ટેટૂ, કહ્યું તેનો અર્થ શું છેવિરાટે તેની તમામ શક્તિ તેના પિતા (પ્રેમ કોહલી)ના સપનાને સાકાર કરવામાં લગાવી દીધી.વિરાટ ભગવાન શિવના ઉપાસક છે.

તેના ડાબા હાથ પરનું ટેટૂ કૈલાશ પર્વત પર ધ્યાન કરતા ભગવાન શિવનું ચિત્ર છે, જેની પૃષ્ઠભૂમિમાં માનસરોવર છે.ડાબા હાથ પર જ શાંતિ અને શક્તિનું પ્રતીક એક મઠનું ટેટૂ છે, જે તેને ક્રિકેટની પીચ પર ઊર્જાથી ભરી દે છે.કોહલીએ 2008માં વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે ભારત માટે વનડે ડેબ્યૂ કરનાર 175મો ખેલાડી બન્યો. તેથી જ તેની ODI કેપ નંબર 175 છે.

20-પીસ સિગ્નેચર કાસ્ટ આયર્ન કુકવેર-માત્ર $19.99 આજે-કોઈપણ રાંધણકળા બનાવવાનું સરળ બનાવો! શોબિંગ-ઓનલાઈન ક્લિયરન્સ સ્ટોરત્રણ વર્ષ પછી, તેણે 2011માં ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું અને તે 269મો ખેલાડી બન્યો. જેના કારણે તેનો કેપ નંબર 269 છે.વિરાટે આદિવાસી કલા પણ બનાવી છે. આ આદિવાસી કલા આક્રમકતાને રજૂ કરે છે અને આક્રમક ભારતીય કેપ્ટનનું આ પ્રથમ ટેટૂ છે.

વિરાટના જમણા હાથ પર વૃશ્ચિક રાશિ (સ્કોર્પિયો)નું ટેટૂ છે. વિરાટનો જન્મ નવેમ્બરમાં થયો છે, જે માન્યતાઓ અનુસાર વૃશ્ચિક રાશિનો મહિનો છે.ડાબા હાથ પર જાપાનીઝ સમુરાઇ યોદ્ધાનું ટેટૂ. આ જાપાની સમુરાઈએ હાથમાં તલવાર પકડી છે. વિરાટ આ ટેટૂને પોતાનું ‘ગુડ લક’ માને છે.ડાબા હાથના ખભા પર ‘ભગવાનની આંખ’નું ટેટૂ છે, જે જોવાની શક્તિનું પ્રતિક છે.વિરાટે ઓમ (ઓમ)નું ટેટૂ પણ બનાવ્યું છે.

તે આ (ઓમ) સુમેળભર્યા અવાજને જીવનનો સાર માને છે.ટેટૂઝની તમામ તસવીરો નેશનલ જિયોગ્રાફિક ચેનલ દ્વારા 24 સપ્ટેમ્બર 2018ના રોજ પ્રસારિત મેગા આઇકોન એપિસોડમાં લેવામાં આવી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “gujaratipost.in” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati news” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *