મણિધરબાપુ મોગલ બાપુ એ 21 ઘણી માનતા સ્વીકારી અને આપ્યા આશીર્વાદ જાણો સેની માનતા હતી ?

મેષ : આજે પરિવારમાં કોઈ શુભ પ્રસંગનું આયોજન થઈ શકે છે અને વેપાર કરતા લોકો પર તેમના કેટલાક શત્રુઓનું વર્ચસ્વ રહેશે. જો તમે એક કામ છોડીને બીજી નોકરી શોધી રહ્યા છો, તો તમે સખત મહેનત કરતા રહો, તો જ તમારી મહેનત ફળ આપશે. પરિવારમાં બધાને સાથે લઈને ચાલવાની નીતિ અપનાવશે. મુસાફરી દરમિયાન તમને કેટલીક મહત્વપૂર્ણ માહિતી મળી શકે છે. .

વૃષભ : આજે તમે કોઈની પાસેથી પૈસા ઉધાર લેવાનું ટાળશો અને તમે કાર્યક્ષેત્રમાં પૂરા આત્મવિશ્વાસ સાથે કામ કરશો અને પરિવારના કોઈ સભ્યને આપેલું વચન પણ પૂરું કરશો. આજે તમારે કાર્યસ્થળમાં ભૂતકાળની કોઈ ભૂલ માટે માફી માંગવી પડી શકે છે. તમારા પરિવારના કેટલાક સભ્યો આજે તમારા ઘરે તહેવાર માટે આવી શકે છે, જેમાં તમારા કેટલાક પૈસા પણ ખર્ચ થશે. તમારા કેટલાક જૂના મિત્રો આજે તમને લાંબા સમય પછી મળી શકે છે.

મિથુન : કલાત્મક ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકો આજે સારો નફો અને નામ કમાઈ શકશે. સામાજીક ક્ષેત્રે સારા કાર્યો કરવાથી તમને સારા જન સમર્થનનો પૂરો લાભ મળશે. આજે તમે વ્યવસાયમાં લાભની તકો ઓળખીને સારો નફો કરી શકશો. તમારે તમારા ઘરના જીવનમાં ચાલી રહેલી સમસ્યાઓને નજરઅંદાજ કરવી પડશે.

કર્ક : તમારે ખર્ચના સંદર્ભમાં તમારા હાથ દબાવી રાખવા પડશે, અન્યથા પૈસાની અછતને કારણે તમને પાછળથી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. જ્યારે તમને કોઈની પાસેથી પૈસા સંબંધિત કોઈ માહિતી મળે ત્યારે તમારે સાવચેત રહેવું જોઈએ અને તમારે તમારા બાળકોને ધાર્મિક વિધિઓ વિશે શીખવવું જોઈએ. તમે તમારા દિવસનો થોડો સમય તમારા માતા-પિતાની સેવામાં વિતાવશો.

સિંહ : તમારી કેટલીક વ્યવસાયિક યોજનાઓ સ્થગિત થવાથી તમે પરેશાન થઈ શકો છો. જો તમે પરિવારના સભ્યો સાથે કોઈ ધાર્મિક પ્રસંગમાં સામેલ થાવ છો, તો તમારે તમારા પૂરા દિલને એમાં લગાવવું પડશે. અહીં અને ત્યાં કામ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશો નહીં. આજે તમે તમારી શાખાને ચારે બાજુ ફેલાવીને ખુશ થશો. તમે કોઈ મિત્રના સ્વાસ્થ્યને લઈને ચિંતિત રહેશો અને જેઓ નોકરીની સાથે સાથે કોઈ પાર્ટ ટાઈમ કામમાં પણ હાથ અજમાવવા ઈચ્છે છે

કન્યા : પહેલાં તમારે તમારા સામાનની સુરક્ષા કરવી જોઈએ. તમારી પ્રતિષ્ઠામાં વધારો થવાને કારણે તમારામાં અહંકારની ભાવના ઉત્પન્ન થઈ શકે છે, જે તમારા માટે સમસ્યા બની શકે છે. તમને કોઈ શુભ પ્રસંગમાં ભાગ લેવાની તક મળશે, પરંતુ તમારે તમારા પડોશમાં ચાલી રહેલી ચર્ચામાં પડવાનું ટાળવું પડશે, નહીં તો તે કાયદેસર બની શકે છે.

તુલા : આધ્યાત્મિકતા તરફ તમારી રુચિ વધવાથી તમારું મન પ્રસન્ન રહેશે. બાળકો ધાર્મિક કાર્યોમાં સક્રિયપણે ભાગ લેશે, જેનાથી તમે ખુશ થશો. પરંતુ તમે બાળકોના વર્તનથી ચિંતિત થઈ શકો છો, આ માટે તમે તેમની સાથે વાત કરશો. જો તમે જૂની લોન લીધી હોય તો આજે તે તમને પરત માંગી શકે છે. તમારે પરિવારના કોઈ સભ્યને આપેલું વચન પૂરું કરવું પડશે.

કર્ક : ભાગીદારીના વ્યવસાયમાં કોઈપણ કરાર પર ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક હસ્તાક્ષર કરો અને જો તમે પરિવારના કોઈ સભ્યની લાગણીથી કોઈ નિર્ણય લીધો હોય તો તે તમારી જ હશે. તમારે સાવચેત રહેવું જોઈએ અને ઘરની બહાર કોઈ અજાણી વ્યક્તિ પર ખૂબ જ સમજી વિચારીને વિશ્વાસ કરવો જોઈએ. આજે તમારે કોઈ કાનૂની મામલામાં કોઈ મિત્રની મદદ લેવી પડી શકે છે.

ધનુ : તમે ટીમ વર્ક દ્વારા કાર્યસ્થળ પર કામ કરી શકશો અને તમે તમારા સોંપાયેલ કાર્ય સમયસર પૂર્ણ કરશો. તમે કોઈપણ જમીન – વાહન, મકાન વગેરે ખરીદી શકો છો. જો કરિયરને લઈને કેટલીક સમસ્યાઓ ચાલી રહી હતી, તો તમે તેમાંથી ઘણી હદ સુધી છુટકારો મેળવી શકશો. વિદ્યાર્થીઓને ઘણી બૌદ્ધિક અને માનસિક તકલીફોમાંથી મુક્તિ મળતી જણાય. તમારી અંદર થોડી વધારાની ઉર્જા હશે, જે તમારે સારા કાર્યોમાં લગાવવી પડશે.

મકર : તો પાછળથી સમસ્યાઓ આવી શકે છે અને કાર્યસ્થળે તમારી સંવાદિતા જાળવી રાખો, તો જ તમે તમારા તરફથી સરળતાથી કામ પાર પાડી શકશો. જુનિયર લવ લાઈફ જીવતા લોકો માટે આજનો દિવસ સારો રહેવાનો છે, કારણ કે તેઓ પોતાના જીવનસાથી સાથે ફરવા જવાની યોજના બનાવી શકે છે. જો તમે તમારા વરિષ્ઠને કંઈક કહો છો, તો તેમાં નમ્રતા રાખો, તો તે પૂર્ણ થશે.

કુંભ : પરંતુ જો તમે તમારા ખર્ચ પર નિયંત્રણ રાખશો તો તે તમારા માટે સારું રહેશે. આજે વિદ્યાર્થીઓ તેમના શિક્ષણમાં જે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી રહ્યા છે તેના વિશે તેમના શિક્ષકો સાથે વાત કરી શકે છે. આજે સમાજમાં તમે ચોક્કસ લોકો સાથે વાતચીત કરશો, જેનાથી તમને સાર્વજનિક સમર્થન મળશે. તમારે તમારા જરૂરી કામ સમયસર પૂર્ણ કરવા પડશે, નહીંતર પછીથી સમસ્યાઓ ઊભી થઈ શકે છે.

મીન : જે તમારે પૂરી કરવી જ પડશે. તમારે તમારી કેટલીક પારિવારિક બાબતોને ઘરની બહાર ન જવા દેવી જોઈએ, નહીં તો પછીથી લોકો તમારી મજાક ઉડાવી શકે છે. આજે તમને જનસંપર્કનો લાભ મળશે, જે લોકો કોઈ નવા ધંધાની યોજના બનાવી રહ્યા છે, તેમની મનોકામના આજે પૂરી થશે, પરંતુ નોકરી શોધી રહેલા લોકોને થોડા વધુ દિવસો ચિંતા કરવી પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *