તમને જાણી ને નવાય લાગશે કે મહિલાઓ કેવી કેવી જગ્યા પર ટેટુ પડાવે જાણો અને એક સર્વે અનુસાર જાણવા મળયું કે

24 વર્ષની કેનેડિયન મોડલ વિન લોસ ફેમસ થવાના મૂડમાં હતી. તે જે પણ કરવા માંગતો હતો, તે વિશ્વની સૌથી લોકપ્રિય વ્યક્તિ બનવા માંગતો હતો. આ કારણે તેણે ટેટૂ કરાવવાનું શરૂ કર્યું અને તેના ચહેરા પર વિચિત્ર શબ્દો લખેલા જોવા મળ્યા. તેણે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે જ્યારે લોકો મને 100 વર્ષ પછી જોશે ત્યારે તેઓ સમજી જશે કે 2010માં પોપ કલ્ચર કેવું હતું.

કેલિફોર્નિયાના ફ્રેસ્નોમાં ખામ્પ્રાસોંગ થમ્માવોંગ નામનો ગુનેગાર ઝડપાયો હતો. તેના કબજામાંથી બંદૂકો અને નશીલા પદાર્થો મળી આવ્યા હતા. આ ગુનેગારને તેના સંપૂર્ણ ચહેરાના ટેટૂ દ્વારા ઓળખવામાં આવ્યો હતો.

અમેરિકાના હ્યુસ્ટનમાં રહેતા ક્રિશ્ચિયન સેક્રિસ્ટે પોતાના ડાબા ગાલ પર બાળકનું ટેટૂ કરાવવાનું નક્કી કર્યું. વાસ્તવમાં આ બાળક તેનો પુત્ર હતો જેનું મૃત્યુ થયું હતું. તેણે બાળકને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા માટે આ ટેટૂ કરાવ્યું હતું. લોકોએ તેની ટીકા પણ કરી પરંતુ તેણે કોઈની વાતની પરવા કરી નહીં.

આજકાલ ટેટૂ કરાવવાનો ટ્રેન્ડ છે. દરેક વ્યક્તિ ટેટૂ કરાવે છે. પરંતુ દુનિયાભરમાં કેટલાક એવા લોકો છે જેમણે પોતાના શરીરના મોટાભાગના ભાગો પર ટેટૂ કરાવ્યા છે. એટલું જ નહીં, લોકો આખા ચહેરા પર ટેટૂ પણ કરાવે છે. તેમને જોઈને કેટલાક લોકો કહે છે કે આ ગાંડપણ છે, પરંતુ તેમની પાસે આવું કરવા પાછળનું નક્કર કારણ છે. આવો, આજે અમે તમને એવા 10 લોકો વિશે જણાવીએ જેમણે પોતાના ચહેરા પર ટેટૂ કરાવ્યા છે.

કેનેડાના શહેર મોન્ટ્રીયલમાં રહેતા રિકને ટેટૂ કરાવવાનો શોખ હતો. ટેટૂ કરાવવા માટે તે દરેક નાનું-મોટું કામ કરવા તૈયાર હતો. જેનેસ્ટની શોધ લેડી ગાગાના સ્ટાઈલિશ દ્વારા કરવામાં આવી હતી અને 2011માં તેને લેડી ગાગાની બોર્ન ધીસ વેમાં કામ કરવાની તક મળી હતી. ત્યારથી મોડલિંગની દુનિયામાં રિકની ડિમાન્ડ વધી ગઈ છે.

વ્લાદિમીર ફ્રાન્સિસ વિશ્વના સૌથી પ્રખ્યાત ટેટૂ નિર્માતા છે. આ 56 વર્ષીય વ્યક્તિ કાયદાની ડિગ્રી ધરાવે છે. તેણે ચેક રિપબ્લિકના રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી લડવાનું નક્કી કર્યું. ચિત્રકાર, ઓપેરા કંપોઝર, ડ્રામા પ્રોફેસર વગેરે જેવા કાર્યોમાં કુશળ વ્લાદિમીરે ચૂંટણી દરમિયાન કહ્યું હતું કે રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી એ સૌંદર્ય સ્પર્ધા નથી. તેણે કહ્યું કે તેનું ટેટૂ તેની નબળાઈ નથી પરંતુ તેની તાકાત છે.

જોનો ન્યુઝીલેન્ડના ફોટોગ્રાફર છે. તેમણે મોંગ્રેલ ટોળાના સભ્યો પર એક વિશાળ પ્રદર્શનનું આયોજન કર્યું હતું. મોંગ્રેલ મોબ મેમ્બર્સ એ ન્યુઝીલેન્ડના ગુનેગારોની ટોળકીનું નામ છે.

ઓક્લાહોમાના 36 વર્ષીય માઈકલ કાર્ટર પોતાના ટેટૂને કારણે ઘણીવાર મુશ્કેલીમાં મુકાઈ જાય છે. પોલીસે ઘણી વખત માઈકલની ધરપકડ પણ કરી છે. માઈકલના ચહેરા પર સ્વસ્તિક પણ છે.

જીનો ડાર્ટનેલે 18 વર્ષની ઉંમરે તેના ચહેરા પર ટેટૂ બનાવવાનું શરૂ કર્યું. તે હવે 24 વર્ષનો છે અને ફેશિયલ ટેટૂઝ નામના ફોટોગ્રાફી પ્રોજેક્ટનો ભાગ છે જે માર્ક લીવર નામના ફોટોગ્રાફર દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યો છે.

જેસન બાર્નમ કોમિક્સ બુકમાં જોવા મળેલા વિલન જેવો દેખાય છે. વાસ્તવમાં આ એક કુખ્યાત ગુનેગાર છે જેની આંખોમાં ટેટૂ પણ છે. જેસન પર અલાસ્કામાં કાર અને ઘરની ચોરી કરવાનો આરોપ છે.

રોસ્લાન ટોમેનેન્ટ્ઝ એક ખૂબ જ વિવાદાસ્પદ ટેટૂ કલાકાર છે. તેણે તેની 18 વર્ષની ગર્લફ્રેન્ડના ચહેરા પર ટેટૂ બનાવડાવ્યું હતું. તે છોકરીથી અલગ થયા બાદ રોઝલને તેની અન્ય ગર્લફ્રેન્ડના ચહેરા પર પણ ટેટૂ બનાવડાવ્યા હતા. લેસ્યા નામની આ છોકરીએ તેને આવું કરવા દીધું અને બાદમાં લેસ્યા અને રોસલાને લગ્ન કરી લીધા.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “gujaratipost.in” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati news” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *